Lớp 10D Đống Đa - Hà nội - Khóa 73-76

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Lớp 10D Đống Đa - Hà nội - Khóa 73-76

Diễn đàn Lớp 10D Đống Đa - Hà nội - Khóa 73-76.

2 posters

Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa

PhuongMai

Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa Empty Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa

Bài gửi  PhuongMai Sat Aug 03, 2013 4:55 pm

Xin chào các bạn lớp 10d .đã lâu rồi bây giờ mình mới vào lại forum ,trang của lớp .Như các bạn đều biết từ ngàỳ 25 đến ngày 28 th 7 năm 2013 lớp mình họp lớp nhân dịp 37 năm ra trường tại Đà nẵng .Cả lớp đã có 18 bạn tham dự ,trong đó có Tự là vào muộn nhất và chưa trọn vẹn được 1 ngày nhưng tất cả đều rất vui .Qua trang này của lớp mình muốn cảm ơn sự nhiềt tình tham gia của các bạn ,cảm ơn sự tài trợ to lớn của bạn Dũng ,bạn Đức ,bạn Tự .cảm ơn sự nhiệt tình tiếp đón của 2 bạn chủ nhà Thanh và Hoàng Mai .Bạn Chi Công không đi được vì lý do cá nhân nhưng bạn cũng có quà riêng cho các bạn trong đoàn là những chiếc khăn ấp áp tình người mà các bạn nữ khi đi ngủ không quên ôm nó vào người .Bạn Dũng thì mua cho các bạn nữ một các vòng rất đẹp .bạn Đức bí thư thì lại tặng các bạn trong đoàn một viên đá muối ,để khi tắm ai cũng phải dùng đến ( tuỳ các bạn suy đoán ) .bạn Hồng Liên thì tặng các bạn một cái bàn chải kỳ cahân để nâng nui bàn chân Việt ,chân có vững thì mới đi chơi được nhiều mà ,( Ý nghĩ chưa ).Chuyến đi của lớp cực kỳ vui vẻ ,bọn mình đã thu hoach được rất nhiều điều ở đây ,đó là được cười nói thoả mái ,cơ bụng hoạt đông hết công xuất ,ai cũng gầy được mấy cân ,ai cũng trẻ ra vài tuổi và cái quan trọng nhất mình muốn nói đó là sự liên kết giữa các bạn trong lớp ,một tình cảm rất thân thương ,gần gũi và gắn bó với nhau như trong một gia đìng vậy.mình rất trân trọng diều này và mong rằng nó sẽ được phát triển bền vững.
    Lẽ ra ngay sau khi họp lớp mình về HN sẽ viết bài ngay nhưng thú thực với các bạn là ở ĐN về mình mệt và ngủ bù suốt vì tối nào lớp cũng đi chơi khuya mới về ,các bạn cứ đùa nhau là vào Đn không phải để ngủ .ĐN rất đẹp lại hiếu khách ,con người Đn hiền và chân tình nữa .Trong đoàn lớp mình năm nay có bạn Công Long một nhiếp ảnh gia không chuyên cùng đi ,bạn ấy mang cả máy quay phim và máy chụp ảnh nữa ,ảnh rất đẹp ,các bạn hãy chờ xem nhé .Mong rằng các năm tiếp theo lớp mình sẽ có nhiều chuyến đi vui vẻ và có thêm nhiều bạn tham gia cùng với lớp hơn .Hẹn sang năm nhé và mình mong rằng sẽ có các bạn Việt kiều về tham gia cùng .Bye bye
    tuphuong
    tuphuong

Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa Empty Re: Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa

Bài gửi  tuphuong Sat Aug 10, 2013 2:10 pm

[.Mong rằng các năm tiếp theo lớp mình sẽ có nhiều chuyến đi vui vẻ và có thêm nhiều bạn tham gia cùng với lớp hơn .Hẹn sang năm nhé và mình mong rằng sẽ có các bạn Việt kiều về tham gia cùng .Bye bye] [/quote] Hôm nay rảnh nên tranh thủ vào trang của lớp.Thật là vui khi thấy bài và hình của các bạn.So với năm 2010 ở Hà nội và 2011 ở Nha trang thì mọi người đi tương đối đầy đủ,có những bạn có mặt trên từng cây số như:Đức,Mai,Thanh,Dũng,Hải,Hồng...chính nhờ sự nhiệt tình của các bạn mà sợi dây liên kết của lớp vẫn bền chặt.Rất tiếc là mình không thể tham gia trong đợt này,hy vọng những đợt sau nếu tình hình khá hơn mình sẽ  không bỏ lỡ.Hôm 28/7 mình có nhận được điện thoại của lớp trưởng trên đường đi từ thiện ở Cao Lãnh,qua đt mình nghe được rất nhiều tiếng các bạn,rất ồn ào,rất vui,và tiếng lớp trưởng cứ lặp đi lặp lại"vui lắm Phương ơi".Nhưng mình cũng không tưởng tượng nổi vui cỡ nào.Đến hôm nay coi hình thì thấy vui và thích thật.Đà nẵng là 1 địa danh mà mình chưa bao giờ được đến và là mơ ước cùa mình,tiếc là khi có điều kiện mình lại không thực hiện được.Ước gì!!!!Nhìn các bạn vẫn không có gì thay đổi,chỉ có nhiều tuổi hơn 1 tíLaughing Laughing Laughing Laughing .riêng có bạn Phạm Hằng là nhận không ra cứ tưởng cháu của bạn nào dẫn theo:shock: Shocked Shocked ,đến mấy tấm hình cuối mới nhận ra Hằng.Còn bạn Công Long đâu sao không thấy hình,chắc đẹp trai quá sợ có fan hâm mộ nên trốn hả?Bạn Liêu thì nhỏ nhắn ,xinh xắn không thể tưởng tượng nổi đã lên chức bà ngoại.
       Thôi,vài lời bon chen cho vui.Nhìn các bạn vui là mình thấy vui rồi.Chúc các bạn khỏe.
    PhuongMai

Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa Empty Re: Kỷ niệm Đà nẵng Tháng 7 năm 2013 ..37 năm lớp 10d Đống Đa

Bài gửi  PhuongMai Sat Aug 10, 2013 7:57 pm

Còn bạn Công Long đâu sao không thấy hình,chắc đẹp trai quá sợ có fan hâm mộ nên trốn hả?
       Thôi,vài lời bon chen cho vui.Nhìn các bạn vui là mình thấy vui rồi.Chúc các bạn khỏe.[/quote] Phương ơi ,Long là ( phó nháy) nên chụp ảnh hơi ít ,tuy nhiên cũng đã kịp xuất hiện trong một số ảnh rồi nhưng chắ tại đẹp trai quá nên Phương không nhận ra thôi .Phương xem kỹ trong những bức ảnh Đức đưa lên forum nhé .Một ảnh trước cổng chùa Hải tượng ở Cù lao chàm ,có cột cờ cao cao ,Long đứng cạnh Liêm mặc quần soóc ,áo xanh ,hai tay khoanh trước ngực .Một ảnh nữa trên hành lang trước chùa Non nước ở Ngũ hành sơn,Long đứng giữa chị em và có bạn TLan ( e thẹn ) nép bên cạnh .Một ảnh nữa là Long đứng giữa Hồng Liên và Thu Hồng ở chùa Linh Ứng ở bán đảo Sơn trà .Chuyến đi lần này so với đợt đi Nha trang có thêm các bạn Trần Phương ,Chính ,Liêm và Công Long tuy số lượng có ít hơn nhưng ai cũng quậy tới bến và cháy hêt mình ,bọn mình chỉ cười và cười thôi .Một câu kết luận là ( rất vui ).Phương biết không cả ngày thứ 2 và 3 sau chuyến đi ĐN về điện thoại của Mai lúc nào cũng nóng vì các bạn gọi tới chia sẻ ,trò chuyện ,chi nhánh HN còn định tụ tập ngay trong chiều thứ 2 để tám tiếp đấy nhưng Mai xin hoãn và chiều chủ nhật ngày 4 th 8 mạc cho cơn bão số 5 đang hoành hành bọn Mai đã tụ tập lại rồi ,xem gần 300 kiểu ảnh Long vượt hơn 40 km mang đến và lại cười ,lại trêu đùa nhau .Cuộc sống mỗi người một khác nhưng Phương ơi khi gặp lại nhau ai cũng chân tình ,cởi mở và rất thân thiện ,Mai rất quý điều đó và cảm giác các bạn trong lớp như người thân của Mai vậy
    Thôi chia sẻ vài dòng với bạn ,hẹn sớm gặp lại bạn ,tạm biệt nhé

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Sat Sep 21, 2024 2:33 pm